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MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA MKOA WA DAR ES SALAAM
Umetolewa: (17/02/2022)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022, athari na ushauri
kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Dar es Salaam na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
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Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa mkoa wa Dar es Salaam. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Dar es Salaam.
Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya
mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa mkoa wa Dar es Salaam

Dondoo

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Dar es Salaam.
Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Vipindi vya ukavu vya siku (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua za msimu wa Masika (Machi—-Mei), 2022 zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya
wastani katika maeneo mengi ya wilaya za Mkoa wa Dar es Salaam. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki
ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022 na kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA ILALA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya llala.

Mkoa wa Dar Es Salaam
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Wilaya ya Ilala

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi — Mei), 2022 kwa wilaya ya

llala, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya llala.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei,
2022.

o Wakulima, wafugaji, na wavuvi wanashauriwa kupata na
kuzingatia ushauri wa wataalamu wa kilimo, mifugo na
uvuvi waliopo katika maeneo yao.

o Inashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa maji ya

mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya llala

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa wastani
hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya

Machi-Mei kwa wilaya ya llala ni kati ya milimita 550 hadi 630.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika

udongo katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo cha mazao
ya biashara na chakula, kama vile tikiti maji, mihogo, viazi
vitamu, mbogamboga n.k

o Magonjwa ya ukungu yanayosababishwa na mvua nyingi

katika mazao yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuzingatia njia bora za

ufugaji na kilimo, ikiwa ni pamoja na kilimo cha bustani.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia

teknolojia ya uvunaji wa maiji ajili ya matumizi ya baadae.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA KINONDONI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kinondoni.

Mkoa wa Dar Es Salaam

Wilaya ya Kinondoni

>

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya \Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi — Mei), 2022 kwa wilaya ya
Kinondoni, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kinondoni.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei,
2022.

o Wakulima, wafugaji, na wavuvi wanashauriwa kupata na
kuzingatia ushauri wa wataalamu wa kilimo, mifugo na
uvuvi waliopo katika maeneo yao.

o Inashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa maji ya

mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya
Kinondoni

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa wastani
hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya
Machi-Mei kwa wilaya ya Kinondoni ni kati ya milimita 520 hadi
590.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.

Angalizo:
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo cha mazao
ya biashara na chakula, kama vile tikiti maji, mihogo, viazi
vitamu, mbogamboga n.k.

o Magonjwa ya ukungu yanayosababishwa na mvua nyingi
katika mazao yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuzingatia njia bora za
ufugaji na kilimo, ikiwa ni pamoja na kilimo cha bustani.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia ya uvunaji wa maiji ajili ya matumizi ya baadae.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA UBUNGO
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Ubungo.

Mkoa wa Dar Es Salaam

Wilaya ya Ubungo Kas

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya \Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi — Mei), 2022 kwa wilaya ya

Ubungo, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ubungo.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei,
2022.

o Wakulima, wafugaji, na wavuvi wanashauriwa kupata na
kuzingatia ushauri wa wataalamu wa kilimo, mifugo na
uvuvi waliopo katika maeneo yao.

o Inashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa maji ya

mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya
Ubungo

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa wastani
hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya

Machi-Mei kwa wilaya ya Ubungo ni kati ya milimita 520 hadi 590.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo cha mazao
ya biashara na chakula, kama vile tikiti maji, mihogo, viazi
vitamu, mbogamboga n.k.

o Magonjwa ya ukungu yanayosababishwa na mvua nyingi
katika mazao yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuzingatia njia bora za
ufugaji na kilimo, ikiwa ni pamoja na kilimo cha bustani.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia ya uvunaji wa maiji ajili ya matumizi ya baadae.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA TEMEKE
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Temeke.

Mkoa wa Dar Es Salaam

Wilaya ya Temeke
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Kielelezo
[ Wigstani hadi Juu ya \Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi — Mei), 2022 kwa wilaya ya

Temeke, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Temeke.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei,
2022.

o Wakulima, wafugaji, na wavuvi wanashauriwa kupata na
kuzingatia ushauri wa wataalamu wa kilimo, mifugo na
uvuvi waliopo katika maeneo yao.

o Inashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa maji ya

mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Temeke

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa wastani
hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya

Machi-Mei kwa wilaya ya Temeke ni kati ya milimita 550 hadi 630.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo cha mazao
ya biashara na chakula, kama vile tikiti maji, mihogo, viazi
vitamu, mbogamboga n.k.

o Magonjwa ya ukungu yanayosababishwa na mvua nyingi
katika mazao yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuzingatia njia bora za
ufugaji na kilimo, ikiwa ni pamoja na kilimo cha bustani.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia ya uvunaji wa maji ajili ya matumizi ya baadae.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA KIGAMBONI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kigamboni.

Mkoa wa Dar Es Salaam

Wilaya ya Kigamboni
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Kielelezo
[ wastani hadi Juu ya WWastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi — Mei), 2022 kwa wilaya ya
Kigamboni, Dar es Salaam.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kigamboni.

o Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne
ya mwezi Februari, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei,
2022.

o Wakulima, wafugaji, na wavuvi wanashauriwa kupata na
kuzingatia ushauri wa wataalamu wa kilimo, mifugo na
uvuvi waliopo katika maeneo yao.

o Inashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa maji ya

mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Kigamboni

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa wastani
hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya
Machi-Mei kwa wilaya ya Kigamboni ni kati ya milimita 520 hadi
590.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Kunatarajiwa kuwa na unyevunyevu wa kutosha katika
udongo katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo cha mazao
ya biashara na chakula, kama vile tikiti maji, mihogo, viazi
vitamu, mbogamboga n.k.

o Magonjwa ya ukungu yanayosababishwa na mvua nyingi
katika mazao yanatarajiwa kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kuzingatia njia bora za
ufugaji na kilimo, ikiwa ni pamoja na kilimo cha bustani.

o Wakulima na wananchi kwa ujumla wanashauriwa kutumia
teknolojia ya uvunaji wa maji ajili ya matumizi ya baadae.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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